ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
วันอาทิตย์ที่ 16 ธันวาคม 2018 เวลา 23:21:08

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

317,116 กระทู้ ใน 26,929 หัวข้อ โดย 14,667 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: rboonchoo
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  Vlovepeugeot ชมรมคนรักเปอโยต์ (เปอร์โยต์) ประเทศไทย
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป [ General topics ]
| |-+  ช่วยกันคิดช่วยเติม ปัญหารถ
| | |-+  สอบถามอู่ที่ซ่อมช่วงล่างเปอร์โย ราคาไม่แรงครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอู่ที่ซ่อมช่วงล่างเปอร์โย ราคาไม่แรงครับ  (อ่าน 243 ครั้ง)
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« เมื่อ: วันพฤหัสบดีที่ 06 ธันวาคม 2018 เวลา 14:48:44 »

ตอนนี้รู้สึกช่วงล่างไม่กระชับ วิ่งทางเรียบๆยังมีเสียงเหมือนเหล็กกระทบกัน จั๊มเนินแรงๆมีเสียงเหมือนเหล็กหัก เลยว่าจะบูรณะช่วงล่างใหม่ ไม่ทราบมีอุ่แนะนำแถวปทุมธานี นนทบุรี หรือที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
P peugeot
เซียนสิงห์

« ตอบ #1 เมื่อ: วันศุกร์ที่ 07 ธันวาคม 2018 เวลา 00:10:15 »

ผมเปลี่ยนพวกชุดลูกหมากยกชุดของ 406 d8 เข้าไปเบิกของเองที่ วรจักร หมดไป 5000 บาท ค่าแรงอีก 1000 บาท ช่วงล่างเงียบกริ๊บ ทำไปปีที่แล้ว

อีกเคสคือเข้าร้าน ซ่อมอัดลูกหมาก ผมเคยเอาคันที่บ้าน b14 ไปซ่อมอัดเอา ใช้ได้นานหลายปีเหมือนกัน (ทั้งนี้ทั้งนั้นจะทนไม่ทนอยู่ที่ฝีมือช่างอัด + สภาพการใช้งานของเราด้วย) และล่าสุดช่วงล่างเริ่มมีเสียง เอี๊ยดอ๊าดๆเวลากระเทือน เลยไปร้านอัดลูกหมากร้านเดิม รื้อเช็ค อัดลูกหมากใหม่ไปข้างล่ะ 1 ตัว รวมค่าแรงด้วยหมดไป 400 บาท รถขับกระชับเหมือนเดิม

ส่วนเรื่องอู่เปอโยที่ผมใช้บริการ จะมีอยู่ 2 อู่ อู่ช่างอาร์ทเพชรเกษม 69 กับ อู่ช่างโรจน์กาญจนาภิเษก

เรื่องอู่แนะนำอื่นๆรอท่านต่อๆไปช่วยแนะนำครับ

ปล. จริงๆจะซ่อมช่วงล่างเข้าอู่ทั่วๆไป ก็ได้นะและ คุณ จขกท. ก็วิ่งไปซื้ออะไหล่เองตาม ลีส ที่อู่แจ้ง แบบนี้ก็ประหยัด คชจ. ได้อีกเช่นกัน หรือ จะเลือกอัดซ่อมลูกหมากเป็นบางตัวเอาก็ได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
guyboyz
สิงห์ประถม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันจันทร์ที่ 10 ธันวาคม 2018 เวลา 13:37:36 »

ขอบคุณครับ แต่เหมือนเคยอ่านเจอสมาชิกบางท่านเข้าอุ่ทั่วไปซ่อมช่วงล่างแล้วเจอปัญหาประกอบกลับไม่ถูกต้อง เนื่องจากช่างไม่ชำนาญเฉพาะหรืออะไรก็ไม่ทราบได้ ทำให้ลูกหมากหลุดขณะใช้งาน เลยไม่มั่นใจช่างทั่วไปครับ แต่อย่างไรจะลองตามที่แนะนำดูครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์